สมาคมแพทย์ผิวหนังฯร่วมกับสมาคมโรคภูมิแพ้ โรคหืดฯ
จัดการประชุม GA²LEN ADCARD Allergy School Bangkok
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhvf8finY09flAQxdyQVGBg4sr5iIQEXvgaKZFGqWqfUydBOLghS9g9spC4Cx5CNYtg6QtZsPSbdZNE1MddED1HKB_ADlJkJsiB0oRK8tFau6316xAvem42H2bcPumihnXwhjTiHXQ6kL-WH3TvPgnoz0mJK5V2LS4Ugdqd5qqg6JmqiX69dqmzkUieFKO4/w640-h402/1697974523332.jpg.jpg)
เมื่อวันที่ 30 กันยายน และ วันที่ 1 ตุลาคม 2566 ที่ผ่านมา สมาคมแพทย์ผิวหนังแห่งประเทศไทยร่วมกับสมาคมโรคภูมิแพ้ โรคหืดและวิทยาภูมิคุ้มกันแห่งประเทศไทยร่วมกันจัดการประชุมเพื่อเผยแพร่และเพื่อแลกเปลี่ยนความรู้ในการดูแลรักษาผู้ป่วยโรคผื่นภูมิแพ้ผิวหนัง ในการประชุม GA²LEN ADCARE Allergy School Bangkok (การประชุม ADCARE เป็นความคิดริเริ่มของ GA²LEN ในการเพิ่มพูนความรู้เกี่ยวกับโรคผิวหนังภูมิแพ้โดยการวิจัย การสนับสนุนให้เกิดความตระหนักรู้และให้การรับรองเครือข่ายเชิงโต้ตอบของศูนย์อ้างอิงและความเป็นเลิศทั่วโลก) ณ โรงแรมคอนราด กรุงเทพฯ
โดยเครือข่ายการประชุม GA²LEN ADCARE กล่าวว่าโรคผิวหนังอักเสบเรื้อรังพบบ่อยทั่วไปและมีจำนวนเพิ่มมากขึ้นเรื่อย ๆ ซึ่งส่งผลเชื่อมโยงกับผลกระทบทางเศรษฐกิจและสังคมที่รุนแรง ด้วยเหตุนี้จึงได้ดำเนินการสร้างเครือข่าย ADCARE ของศูนย์อ้างอิงและความเป็นเลิศภายในทวีปเอเชีย สิ่งนี้จะช่วยให้ผู้ป่วย มีแพลตฟอร์มที่ประสานกันในการแลกเปลี่ยนข้อมูล ร่วมกับศูนย์อื่น ๆ เกี่ยวกับความรู้ที่ทันสมัย จุดมุ่งหมายหลักของ GA²LEN ADCAREs คือการสร้างความเป็นเลิศในการจัดการกับโรคผิวหนังภูมิแพ้ การให้ความรู้และเพื่อเพิ่มความรู้เกี่ยวกับโรคผิวหนังภูมิแพ้โดยการวิจัยและเพื่อส่งเสริมความตระหนักรู้เกี่ยวกับโรคผิวหนังภูมิแพ้
0 Comments